Máy đo OTDR JW3302F cho sợi quang đơn và đa mode

JW3302F là thiết bị đo cáp quang thông minh thế hệ mới trong truyền dẫn quang, kinh tế nổi bật được thiết kết với chi tiết thân thiện dễ dàng vận hành. Tích hợp nhiều ứng dụng trong model.

may-do-otdr-soi-quang-jw3302f

  • Đặc điểm chính Thiết kế được tích hợp hóa đồng nhất, cứng cáp
  • Mức độ bảo vệ cao IP65, tăng cường chế độ làm việc cao bên ngoài
  • Màn hình 7 inch chống chói LCD
  • Module đo test PON (1625nm) tich hợp khi đặt hàng
  • Module Test MMF đa mode (850/1300nm) tich hợp khi đặt hàng
  • Hiển thị chế độ đa ngôn ngữ (multi – language)
Ưng dụng OTDR:
  • FTTx testing với mạng PON
  • Testing CATV
  • Testing mạng truy cập Access
  • Testing mạng metro
  • Testing trong phòng Lab và xí nghiệp
  • Khắc phục sợi live , sợi tín hiệu
JW3302F series OTDR được thiết kế chuyên dụng cho khối công việc dòi hỏi cao, tuyến trục. Mức độ bảo vệ thân máy IP64, dễ dàng vận hành, màn hình LCD , thời lượng hoạt động pin hơn 12 giờ
JW3302F OTDR với nền tảng tương thích cao , màn hình lớn 7 inch (touch screen cảm ứng theo đơn hàng), pin Lithium – Ion dung lượng cao, chế độ soi kiểm tra đầu connector quang microscope, module quang đi kèm PON, test laser thông tuyến VFL, hỗ trợ đo suy hao thu phát công suất quang. Tất cả những gì cần thiết đều có sẵn cho dòng máy đo sợi quang Joinwit

Chức năng chính OTDR


Multi-mode OTDR

Bên cạnh chuẩn đo single mode (đơn mode) (1310/1550nm), JW3302F OTDR hỗ trợ đo multi – mode (850/1300nm)

VFL (visual fault locator)

Chức năng fault locator bước sóng 650nm trên cổng FC/UPC


PON ONLINE TEST

Sử dụng bước sóng 1625nm để scan , phân tích mạng truy cập access point không gián đoạn dịch vụ

PM (power meter)

Cổng đo Power meter giúp kĩ thuật dễ dàng thao tác và so sánh với đường tín hiệu quang sống (live)

LS (laser source)

JW3302F giúp xác định suy hao toàn tuyến với Power meter

FM (fiber microscope)

Kiểm tra đầu connector trước khi kết nối thông qua cổng USB cho phép theo tác nhanh, dễ dàng kiểm tra bề mặt đầu quang và khả năng bắt giữ và lưu hình ảnh tới 400x

Đo test cáp sợi quang

JW3302F hãng joinwit OTDR đo suy hao mối hàn, suy hao mối nối, khớp nối connector, suy hao sợi và suy hao phản xạ của điểm, liên kết phản hồi quang theo cách thông minh chi tiết sự kiện toàn tuyến

Truyền dữ liệu đo OTDR

Kiểm tra trên PC hoặc PDA thông qua USD, bộ nhớ trong 4GB có thể lưu tới 40,000 lần kết quả đo

Download giản đồ và cài đặt từ dữ liệu

Send kết quả đo qua email

 Độ tương thích

-Windows Vista (32/64 bit system)

-Windows 7 (32/64 bit system)

-Windows 8 (32/64 bit system)

-Microsoft Office Excel 2007

-Microsoft Office Excel 2010

-Microsoft Office Excel 2013

 Thông số kĩ thuật

Đường kính trọng lượng máy  

253×168×73.6mm

1.5kg (battery included)

Hiển thị

7 inch TFT-LCD with LED backlight (touch screen function is optional)

Giao tiếp

1×RJ45 port, 3×USB port (USB 2.0, Type A USB×2, Type B USB×1)

Nguồn cung cấp

10V(dc), 100V(ac) to 240V(ac), 50~60Hz

Thời gian Pin

7.4V(dc)/4.4Ah lithium battery (with air traffic certification)

Operating time: 12 hours, Telcordia GR-196-CORE

Charging time: <4 hours (power off)

Chế độ tiết kiệm nguồn

Backlight off: Disable/1 to 99 minutes

Auto shutdown: Disable/1 to 99 minutes

Lưu dữ liệu

Internal memory: 4GB (about 40,000 groups of curves)

Ngôn ngữ

User selectable (English, Simplified Chinese, traditional Chinese, French, Korean, Russian, Spanish and Portuguese-contact us for availability of others)

Điều kiện môi trường

Operating temperature and humidity: -10~+50, ≤95% (non-condensation)

Storage temperature and humidity: -20~+75, ≤95% (non-condensation)

Proof: IP65 (IEC60529)

Phụ kiện đi kèm máy OTDR

Standard: Main unit, power adapter, Lithium battery, FC adapter, USB cord, User guide, CD disk, carrying case

Optional: SC/ST/LC adapter, Bare fiber adapter

 Tham số đặt hàng

Type

Testing Wavelength

(MM: ±20nm, SM: ±10nm)

Dynamic Range (dB)

Event/Attenuation Dead-zone (m)

JW3302F-M21

850/1300

19/21

1.5/8

JW3302F-MD21

850/1300

1310/1550

19/21

35/33

1.5/8

1.5/8

JW3302F-MD22

850/1300

1310/1550

19/21

40/38

1.5/8

1.75/11

JW3302F-D32

1310/1550

32/30

1.5/8

JW3302F-D35

1310/1550

35/33

1.5/8

JW3302F-D40

1310/1550

40/38

1.75/11

JW3302F-D43

1310/1550

43/41

2/14

JW3302F-T40F

1310/1550/1625

40/38/38

1.75/11

JW3302F-T43F

1310/1550/1625

43/41/41

2/14

JW3302F-T45F

1310/1550/1625

45/43/43

2/14

 

Độ rộng xung

Single mode: 3ns, 5ns, 10ns, 20ns, 50ns, 100ns, 200ns, 500ns, 1μs, 2μs, 5μs, 10μs, 20μs

Multi-mode: 3ns, 5ns, 10ns, 20ns, 50ns, 100ns, 200ns, 500ns, 1μs, 2μs

Khoảng cách đo

Single mode: 100m, 500m, 2km, 5km, 10km, 20km, 40km, 80km, 120km, 160km, 240km

Multi-mode: 500m, 2km, 5km, 10km, 20km, 40km

Sampling Resolution

Minimum 5cm

Sampling Point

Maximum 128,000 points

Linearity

≤0.05dB/dB

scale Indication

X axis: 4m~70m/div, Y axis: Minimum 0.09dB/div

Distance Resolution

0.01m

Distance Accuracy

±(1m+measuring distance×3×10-5+sampling resolution) (excluding IOR uncertainty)

Reflectance Accuracy

Single mode: ±2dB, multi-mode: ±4dB

IOR Setting

1.4000~1.7000, 0.0001 step

Units

Km, miles, feet

OTDR Trace Format

Telcordia universal, SOR, issue 2 (SR-4731)

OTDR: User selectable automatic or manual set-up

Testing Modes

Visual fault locator: Visible red light for fiber identification and troubleshooting

Light source: Stabilized Light Source (CW, 270Hz, 1kHz, 2kHz output)

Field microscope probe

Fiber Event Analysis

-Reflective and non-reflective events: 0.01 to 1.99dB (0.01dB steps)

-Reflective: 0.01 to 32dB (0.01dB steps)

-Fiber end/break: 3 to 20dB (1dB steps)

Other Functions

Real time sweep: 1Hz

Averaging modes: Timed (1 to 3600 sec.)

Live Fiber detect: Verifies presence communication light in optical fiber

Trace overlay and comparison

 VFL Module (Visual Fault Locator, as standard function):

Wavelength (±20nm)

650nm

Power

10mw,CLASSIII B

Range

12km

Connector

FC/UPC

Launching Mode

CW/2Hz

 PM Module (Power Meter, as optional function):

Wavelength Range (±20nm)

800~1700nm

Calibrated Wavelength

850/1300/1310/1490/1550/1625/1650nm

Test Range

Type A: -65~+5dBm (standard); Type B: -40~+23dBm (optional)

Resolution

0.01dB

Accuracy

±0.35dB±1nW

Modulation Identification

270/1k/2kHz,Pinput≥-40dBm

Connector

FC/UPC

 

LS Module (Laser Source, as optional function):

Working Wavelength (±20nm)

1310/1550/1625nm

Output Power

Adjustable -25~0dBm

Accuracy

±0.5dB

Connector

FC/UPC

 FM Module (Fiber Microscope, as optional function):

Magnification

400X

Resolution

1.0µm

View of Field

0.40×0.31mm

Storage/working Condition

-18~35

Dimension

235×95×30mm

Sensor

1/3 inch 2 million of pixel

Weight

150g

USB

1.1/2.0

Adapter

 

SC-PC-F (For SC/PC adapter)

FC-PC-F (For FC/PC adapter)

LC-PC-F (For LC/PC adapter)

2.5PC-M (For 2.5mm connector, SC/PC, FC/PC, ST/PC)

Notes:

Typical, backlight off, sweeping halted at 25℃, 12 hours typical continuous testing.

Model T40F/T43F/T45F are integrated with optical filter, which allow them to test PON network online (by using 1625nm wavelength) and will not interrupt the fiber signal.

Dynamic range is measured with maximum pulse width, averaging time is 3 minutes, SNR=1; The level difference between the RMS noise level and the level where near end back-scattering occurs.

 

 

Comments